Biragan 300 - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Bidiphar 1

Biragan 300 - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Bidiphar 1

Mã sản phẩm: ttd09054
Thương hiệu: Công ty CP Dược phẩm Bidiphar 1  0.00 / 0 review

Hotline Call/Zalo:0901796388

0 ₫

Xuất xứ: VIỆT NAM | Thương hiệu: Công ty cổ phần dược phẩm Bidiphar 1 | Dạng bào chế: Thuốc đạn | Số đăng ký: VD-23136-15 | Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 5 viên; hộp 10 vỉ x 5 viên | Hạn sử dụng: 36 tháng
- +

Thông tin sản phẩm


BIRAGAN 300 LÀ THUỐC GÌ? 

  • Biragan 300 là thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt dành cho trẻ em  hệu quả. Biragan 300 là sản phẩm của công ty cổ phần dược phẩm Bidiphar 1. Thuốc được dùng đường trực tràng, không được uống.

THÀNH PHẦN CỦA THUỐC BIRAGAN 300

  • Paracetamol.............................................300 mg 

  • Tá dược (Suppocire NAI 25 A) vừa đủ ........1 viên

DẠNG BÀO CHẾ

  • Thuốc đạn

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH CỦA BIRAGAN 300

  • Hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa dành cho trẻ em có cân nặng từ 15 kg – 24 kg (khoảng 4 đến 9 tuổi).

CHỐNG CHỈ ĐỊNH CỦA BIRAGAN 300

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

  • Thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

  • Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

  • Mới bị viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG BIRAGAN 300

  • Cách dùng: 

    • Dùng đường trực tràng, không được uống

  • Liều dùng:.

    • Biragan 300 dạng viên đặt hậu môn, giải phóng hoạt chất ở nhiệt độ thân nhiệt (37°C) vì vậy nên để thuốc vào tủ lạnh (4-10°C) trong khoảng thời gian 5-10 phút trước khi sử dụng.
    • Thuốc này không thích hợp cho trẻ bị tiêu chảy.
    • Ngoài ra khi trẻ sốt cao trên 38,5°C, nên phối hợp thêm các liệu pháp hạ nhiệt để tăng hiệu quả của thuốc:    
      • Cởi bỏ bớt quần áo cho trẻ.
      • Cho trẻ uống thêm chất lỏng.
      • Không để trẻ ở nơi quá nóng.
      • Nếu cần tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2°C so với thân nhiệt của trẻ.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG BIRAGAN 300

  • Không nên phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol để tránh bị quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

  • Khi triệu chứng đau kéo dài quá 5 ngày hoặc sốt quá 3 ngày, ngừng điều trị và thông báo cho nhân viên y tế.

  • Trường hợp có bệnh gan, bệnh thận nặng nên tham khảo ý kiến của Bác sĩ hoặc Dược sĩ khi dùng thuốc.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

TÁC DỤNG PHỤ KHI SỬ DỤNG BIRAGAN 300

  • Ít gặp: ban da và những phản ứng dị ứng. Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày

  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

SỬ DỤNG THUỐC CHO PHỤ NỮ CÓ THAI HOẶC ĐANG CHO CON BÚ

  • Nên dùng thuốc khi đã có chỉ định của bác sĩ.

SỬ DỤNG THUỐC CHO NGƯỜI LÁI XE VÀ VẬN HÀNH MÁY MÓC

  • Nên dùng thuốc khi đã có chỉ định của bác sĩ hoặc khi thật sự cần thiết trong khi vận hành máy móc. 

TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Nếu bác sỹ chỉ định đo nồng độ acid uric hoặc đường huyết thì cần thông báo cho bác sỹ biết con bạn đang dùng thuốc này.

  • Để tránh tương tác với các thuốc khác trong khi đang sử dụng Paracetamol, thông báo cho thầy thuốc những thuốc mà con bạn đang sử dụng.

XỬ TRÍ KHI QUÊN LIỀU

  • Không dùng bù liều đã quên. Chỉ dùng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

XỬ TRÍ KHI QUÁ LIỀU

  • Nhiễm độc có thể dùng lặp lại liều lớn Paracetamol, hoặc do dùng thuốc dài ngày.

  • Không dùng quá 4 g/ngày. Liều chết: 10 - 15 g.

  • Biểu hiện quá liều:

    • Hoại tử gan và có thể gây tử vong. 

    • Methemoglobin – máu dẫn đến chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

    • Ngộ độc nặng, ban đầu có thể kích thích hệ thần kinh trung ương, kích động và mê sảng. Tiếp theo có thể ức chế hệ thần kinh trung ương. 

  • Điều trị:

    • Chẩn đoán sớm.

    • Sử dụng N-acetyl cystein: uống hoặc tiêm tĩnh mạch nếu không có N-acetyl cystein có thể dùng Methionin

  • Những biểu hiện bất thường khi quá liều cần thông báo cho bác sĩ hoặc người phụ trách y tế. Trong trường hợp quá liều thuốc có các biểu hiện cần phải cấp cứu: Gọi ngay 115 để được hướng dẫn và trợ giúp. Người nhà nên mang theo sổ khám bệnh, tất cả toa thuốc/lọ thuốc đã và đang dùng để các bác sĩ có thể nhanh chóng chẩn đoán và điều trị

BẢO QUẢN

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

  • Hộp 2 vỉ x 5 viên; hộp 10 vỉ x 5 viên

NHÀ SẢN XUẤT

  • Công ty cổ phần dược phẩm Bidiphar 1

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

GIÁ BIRAGAN 300LÀ BAO NHIÊU?

  • Biragan 300 hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.  

MUA BIRAGAN 300 Ở ĐÂU?

Các bạn có thể dễ dàng mua Biragan 300 tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://santhuoc.net
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Sản phẩm khác


Đánh giá về sản phẩm Gửi đánh giá


    Đăng ký ngay để được tư vấn hỗ trợ