DK - Cetamol 120 - Thuốc giảm đau, hạ sốt nhanh chóng và an toàn

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2024-03-12 10:18:56

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-33306-19
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Hỗn dịch uống
Đóng gói:
Chai 60ml
Hạn sử dụng:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Video

Sàn thuốc xin giới thiệu sản phẩm DK - Cetamol 120 có tác dụng điều trị tình trạng sốt và đau nhức hiệu quả. Sản phẩm bào chế dạng hỗn dịch uống có thành phần chính Paracetamol. DK - Cetamol 120 được rất nhiều bệnh nhân tin tưởng sử dụng.

Thành phần/Hoạt chất có trong DK - Cetamol 120

  • Paracetamol: 120mg/5ml, 

Dạng bào chế

  • Hỗn dịch uống

Công dụng - Chỉ định DK - Cetamol 120

  • Điều trị các trường hợp đau mức độ từ nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau dây thần kinh, đau răng, đau họng, đau bụng kinh, đau do chấn thương

  • Để hạ sốt và hỗ trợ điều trị giảm các triệu chứng của cảm lạnh và cảm cúm

Sản phẩm được chỉ định sử dụng cho đối tượng nào?

  • Người bệnh bị đau nhức, sốt cao theo chỉ định của bác sĩ.

Hướng dẫn sử dụng DK - Cetamol 120

  • Liều dùng:

    • Dùng để hạ sốt sau tiêm chủng ở trẻ 2,3 và 4 tháng:

      • Liều 2,5ml/lần. Dùng tối đa 4 lần trong ngày, mỗi liều cách nhau ít nhất 4 giờ; bắt đầu sử dụng vào thời điểm tiêm chủng. Trong trường hợp trẻ cần sử dụng thuốc này 2 ngày sau khi tiêm chủng, cần tham khảo ý kiến bác sĩ

      • Trẻ từ 2-3 tháng: (trẻ nặng trên 4kg và sinh sau 37 tuần) Điều trị đau và các nguyên nhân gây sốt khác: uống 2,5ml /lần. Nếu cần thiết, sau 4-6 giờ, uống liều  thứ hai

      • Không dùng cho trẻ dưới 2 tháng tuổi

      • Mỗi liều cách nhau ít nhất 4 giờ

      • Không sử dụng thuốc quá 2 liều. Nếu trẻ vẫn sốt sau 2 lần sử dụng thuốc, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ để phòng trường hợp sốt do nhiễm trùng nghiêm trọng cần được chẩn đoán sớm hơn

      • Trẻ từ 3-6 tháng: 2,5ml/lần

      • Trẻ từ 6-24 tháng: 5ml/lần

      • Trẻ từ 2-4 tuổi: 7,5ml/lần

      • Trẻ từ 4-8 tuổi: 10ml/lần

      • Trẻ từ 8-10 tuổi: 15ml/lần

      • Trẻ từ 10-12 tuổi: 20ml/lần

      • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ

      • Khoảng cách tối thiểu giữa 2 liều là 4 giờ

    • Không sử dụng cho trẻ quá 3 ngày khi không có ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ

  • Cách dùng:

    • Sản phẩm dùng đường uống.

Chống chỉ định DK - Cetamol 120

  • Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.

  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Lưu ý khi sử dụng DK - Cetamol 120

  • Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

Sử dụng cho một số đối tượng đặc biệt

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú: Cần hết sức thận trọng, nên tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng.

  • Người lái xe: Chưa có bất kỳ báo cáo cụ thể nào. Thận trọng và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng sản phẩm cho người lái xe và vận hành máy móc.

  • Người già: Khi sử dụng nên liệt kê các thuốc đang dùng cho bác sĩ để tránh xảy ra các tương tác không đáng có.

  • Trẻ em: Chưa có bất kỳ nghiên cứu nào trên trẻ em, cần thận trọng hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Ưu nhược điểm của DK - Cetamol 120

  • Ưu điểm:

    • Các thành phần có trong sản phẩm đã được giới chuyên gia kiểm định và rất an toàn khi sử dụng.

    • Nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng được sản xuất theo dây chuyền hiện đại.

  • Nhược điểm:

    • Trong quá trình sử dụng có thể phát sinh một số tác dụng phụ.

    • Có thể gây ra các phản ứng quá mẫn nếu sử dụng quá liều lượng hoặc không đúng cách.

Tác dụng không mong muốn có thể gặp phải

  • Chưa có báo cáo.

Tương tác

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Xử lý khi quên liều và quá liều

  • Quên liều: Nếu bạn dùng thiếu một liều, bạn có thể dùng ngay khi nhớ ra. Hoặc bỏ qua nếu sắp đến liều dùng tiếp theo. Mặc dù tình trạng này không gây nguy hiểm, nhưng dùng sản phẩm không đều đặn có thể khiến hiệu quả của sản phẩm suy giảm hoặc mất tác dụng hoàn toàn.

  • Quá liều: Ngay khi cơ thể xuất hiện những triệu chứng này, bạn nên ngừng dùng sản phẩm và đến ngay bệnh viện để được điều trị. Các triệu chứng nói trên có thể kéo dài và trở nên nghiêm trọng nếu bạn không can thiệp kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản sản phẩm ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào. Không để sản phẩm ở nơi có độ ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.

  • Để xa tầm với trẻ em: Đảm bảo an toàn cho trẻ.

Quy cách

  • Chai 60ml

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Nhà sản xuất

  • Nhà máy dược phẩm DKPharma – Chi nhánh Bắc Ninh công ty cổ phần Dược Khoa

Sản phẩm tương tự

"Cám ơn quý khách hàng đã tin dùng sản phẩm và dịch vụ tại Sàn thuốc. Chúng tôi cam kết cung cấp các sản phẩm chính hãng, với giá thành phải chăng. Chúc quý khách một ngày tràn đầy năng lượng và vui vẻ!"

Nguồn: drugbank.vn


Câu hỏi thường gặp

DK - Cetamol 120 - Thuốc giảm đau, hạ sốt nhanh chóng và an toàn hiện đang được bán sỉ và lẻ tại Sàn thuốc. Giá sản phẩm đã được chúng tôi cập nhật ở đầu trang. Đối với những sản phẩm chưa được cập nhật giá, hoặc để mua hàng, quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc và cập nhật giá mới nhất.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc có thể xảy ra tương tác và có tá dụng khác nhau ở mỗi người, vì thế chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên từ các chuyên gia y tế. Hãy trao đổi với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà hiện tại bạn đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ