PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) - Thuốc hạ sốt giảm đau

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2021-06-04 12:13:37

Thông tin dược phẩm

Nhà sản xuất:
Số đăng ký:
VD-29919-18
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Đóng gói:
Lọ 100 viên, 200 viên, 500 viên
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) là thuốc gì?

  • PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) là thuốc có công dụng điều trị các triệu chứng đau và sốt do các nguyên nhân hiệu quả. PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) dùng cho cả người lớn và trẻ em trên 6 tuổi.

Thành phần của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Paracetamol 500 mg

Dạng bào chế

  • Viên nén

Công dụng - Chỉ định của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Paracetamol được chỉ định trong trường hợp đau từ nhẹ đến vừa hoặc /và sốt.

  • Điều trị đau nhẹ đến vừa, bao gồm: 

    • Đau đầu, Đau nửa đầu, Đau cơ, Đau bụng kinh, Đau cơ xương, Sốt và đau sau khi tiêm vacxin.

    • Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, Đau răng, Đau do viêm xương khớp.

    • Hạ sốt : Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Chống chỉ định khi dùng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Quá mẫn với thành phần thuốc.

Liều dùng - Cách dùng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 
    • Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. 
    • Chỉ dùng đường uống. 
    • Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    •  Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
  • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 
    • Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
    • Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. 
    • Không dùng quá liều chỉ định.
    • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. 
    • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. 
    • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày. 
  • Trẻ em dưới 6 tuổi:
    • Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Với các thuốc hết hạn sử dụng hoặc xuất hiện các biểu hiện lạ trên thuốc như mốc, đổi màu thuốc, chảy nước thì không nên sử dụng tiếp.

  • Không để thuốc gần nơi trẻ em chơi đùa, tránh trường hợp trẻ em có thể nghịch và vô tình uống phải.

  • Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ.

  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.

Tác dụng phụ của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén)

  • Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Sử dụng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.

Tác động của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) đối với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa có báo cáo về ảnh hưởng của thuốc đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Chưa có báo cáo về tương tác giữa PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) với các thuốc và thực phẩm chức năng khác.

Xử trí khi quên liều

  • Không sử dụng bù liều đã quên. Chỉ sử dụng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Xử trí khi quá liều

  • Chưa có báo cáo.

Quy cách đóng gói

  • Lọ 100 viên, 200 viên, 500 viên

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Nhà sản xuất

  • Dược Phúc Vinh (PV Pharma)

Sản phẩm tương tự

Giá PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) là bao nhiêu?

  • PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website: https://santhuoc.net
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Câu hỏi thường gặp

PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (Viên nén) - Thuốc hạ sốt giảm đau hiện đang được bán sỉ lẻ tại Sàn thuốc. Để mua hàng, quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc và cập nhật giá mới nhất.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc có thể xảy ra tương tác và có tá dụng khác nhau ở mỗi người, vì thế chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên từ các chuyên gia y tế. Hãy trao đổi với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà hiện tại bạn đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ