Acetylcysteine 200mg Mekophar - Thuốc trị viêm phế quản hiệu quả

Acetylcysteine 200mg Mekophar - Thuốc trị viêm phế quản hiệu quả

Mã sản phẩm: ttd07255
Thương hiệu: Công ty cổ phần hoá-dược phẩm Mekophar  0.00 / 0 review

Hotline Call/Zalo:0901796388

0 ₫

Xuất xứ: Việt Nam | Thương hiệu: Mekophar | Dạng bào chế: Viên nang cứng | Số đăng ký: VD-20019-13 | Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên;chai 80 viên | Hạn sử dụng: 36 tháng
- +

Thông tin sản phẩm


Acetylcysteine 200mg là thuốc gì? 

  • Acetylcysteine 200mg là thuốc long đàm và phòng ngừa các biến chứng hô hấp. Thuốc có chưa chất điều hòa chất nhầy theo kiểu làm tan đàm, làm lỏng dịch tiết niêm mạc đường hô hấp. Thuốc tác động trên pha gel của đàm bằng cách cắt đứt cầu disulfur của các glycoprotein.

Thành phần của thuốc Acetylcysteine 200mg

  • Acetylcysteine 200 mg

  • Tá dược vừa đủ 1 viên (Tinh bột ngô, Lactose, Povidone, Colloidal silicon dioxide, Magnesium stearate, Ethanol 96%).

Dạng bào chế

  • Viên nang cứng.

Công dụng - chỉ định của Acetylcysteine 200mg

  • Làm long đàm trong trường hợp viêm phế quản– phổi, viêm khí phế quản cấp và mạn.

  • Phòng ngừa các biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, đa tiết phế quản, khí phế thủng.

Chống chỉ định của Acetylcysteine 200mg

  • Quá mẫn với thành phần của thuốc.

  • Tiền sử hen suyễn.

  • Trẻ dưới 2 tuổi.

Cách dùng - Liều dùng Acetylcysteine 200mg

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: uống 1 viên/lần, ngày 3 lần.

  • Trẻ từ 2– 7 tuổi: uống 1 viên/lần, ngày 2 lần.

Lưu ý khi sử dụng Acetylcysteine 200mg

  • Phải giám sát nguy cơ tái phát hen khi dùng thuốc cho người có tiền sử dị ứng.

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân giảm khả năng ho, loét dạ dày– tá tràng.

Tác dụng phụ khi sử dụng Acetylcysteine 200mg

  • Ở liều cao, có thể gây rối loạn tiêu hóa (đau dạ dày, buồn nôn, tiêu chảy), trong trường hợp này cần giảm liều.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú.

Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc không gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Trong thời gian điều trị với Acetylcysteine, không nên dùng các thuốc chống ho hoặc các thuốc làm giảm dịch tiết phế quản.

Xử trí khi quên liều

  • Không uống bù liều đã quên. Uống tiếp liều tiếp theo liều lượng hướng dẫn của thuốc.

Xử trí khi quá liều

  • Chưa có báo cáo nào và phản ứng không mong muốn khi dùng thuốc quá liều. Tuy nhiên, nếu xảy ra bất kỳ phản ứng bất thường nào, tham khảo ý kiến của bác sĩ.

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Quy cách đóng gói

  • Chai 500 viên nang cứng.

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần hoá-dược phẩm Mekophar.

Sản phẩm tương tự

Giá Acetylcysteine 200mg là bao nhiêu?

  • Acetylcysteine 200mg hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

MUA Acetylcysteine 200mg Ở ĐÂU?

Các bạn có thể dễ dàng mua Acetylcysteine 200mg tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://santhuoc.net
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Sản phẩm khác


Đánh giá về sản phẩm Gửi đánh giá


    Đăng ký ngay để được tư vấn hỗ trợ