Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG - Thuốc điều trị cảm cúm, cảm lạnh

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2023-09-28 01:19:21

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-20568-14 CV gia hạn số 4781/QLD-ĐK
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Hoạt chất:
Paracetamol: 650mg; Phenylephrin HCl: 5mg.
Dạng bào chế:
Viên nén
Đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Sàn thuốc xin giới thiệu sản phẩm Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG có tác dụng điều trị bệnh cảm cúm, cảm lạnh hiệu quả. Sản phẩm bào chế dạng viên nén, có thành phần chính Paracetamol. Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG được rất nhiều bệnh nhân tin tưởng sử dụng.

Thành phần/Hoạt chất có trong Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Paracetamol: 650mg

  • Phenylephrin HCl: 5mg.

Dạng bào chế

  • Viên nén dạng bao phim

Công dụng - Chỉ định Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Hapacol CS Day điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh.

Sản phẩm được chỉ định sử dụng cho đối tượng nào?

  • Người bệnh bị cảm cúm, cảm lạnh với các triệu chứng: ho, sốt, sổ mũi…

Hướng dẫn sử dụng Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Liều dùng:

    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2 – 3 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ và không uống quá 6 viên/ngày.

    • Bạn cũng có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Cách dùng:

    • Sản phẩm dùng đường uống

Chống chỉ định Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.

  • Suy gan, thiếu hụt glucose – 6 – phosphate dehydrogenase.

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

  • Không dùng Phenylephrine cho bệnh nhân mắc bệnh động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh tim mạch, cường giáp, người đang dùng hoặc đã dùng thuốc ức chế monoamine oxidase.

Lưu ý khi sử dụng Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Bạn lưu ý uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của paracetamol với gan.

  • Người đang sử dụng các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic cũng cần thận trọng khi dùng paracetamol.

Sử dụng cho một số đối tượng đặc biệt

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú: Cần hết sức thận trọng, nên tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng.

  • Người lái xe: Chưa có bất kỳ báo cáo cụ thể nào. Thận trọng và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng sản phẩm cho người lái xe và vận hành máy móc.

  • Người già: Khi sử dụng nên liệt kê các thuốc đang dùng cho bác sĩ để tránh xảy ra các tương tác không đáng có.

  • Trẻ em: Chưa có bất kỳ nghiên cứu nào trên trẻ em, cần thận trọng hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Ưu nhược điểm của Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG

  • Ưu điểm:

    • Các thành phần có trong sản phẩm đã được giới chuyên gia kiểm định và rất an toàn khi sử dụng.

    • Số lần sử dụng trong ngày ít.

    • Sản phẩm bào chế dạng viên, thuận tiện trong sử dụng và bảo quản.

  • Nhược điểm:

    • Trong quá trình sử dụng có thể phát sinh một số tác dụng phụ.

    • Có thể gây ra các phản ứng quá mẫn nếu sử dụng quá liều lượng hoặc không đúng cách

Tác dụng không mong muốn có thể gặp phải

  • Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có thể gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thuốc có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

  • Phenylephrine có thể gây nhịp tim nhanh, đánh trống ngực, bồn chồn, khó ngủ, tăng huyết áp.

  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Thuốc ức chế MAO làm tăng tác dụng toàn thân của Phenylephrine.

  • Thuốc chống trầm cảm ba vòng, Guanethidin, Atropin sulfat, Alcaloid nấm cựa gà dạng tiêm, Digitalis làm tăng tác dụng tăng huyết áp của Phenylephrine.

Xử lý khi quên liều và quá liều

  • Quên liều: Nếu bạn dùng thiếu một liều, bạn có thể dùng ngay khi nhớ ra. Hoặc bỏ qua nếu sắp đến liều dùng tiếp theo. Mặc dù tình trạng này không gây nguy hiểm, nhưng dùng sản phẩm không đều đặn có thể khiến hiệu quả của sản phẩm suy giảm hoặc mất tác dụng hoàn toàn.

  • Quá liều: Ngay khi cơ thể xuất hiện những triệu chứng này, bạn nên ngừng dùng sản phẩm và đến ngay bệnh viện để được điều trị. Các triệu chứng nói trên có thể kéo dài và trở nên nghiêm trọng nếu bạn không can thiệp kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản sản phẩm ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào. Không để sản phẩm ở nơi có độ ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.

  • Để xa tầm với trẻ em: Đảm bảo an toàn cho trẻ.

Quy cách

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất

Nhà sản xuất

  • CTCP Dược Hậu Giang - CN nhà máy DP DHG tại Hậu Giang

Sản phẩm tương tự

Giá Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG là bao nhiêu?

  • Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30.

  • Mua hàng trên website: https://santhuoc.net

  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

"Cám ơn quý khách hàng đã tin dùng sản phẩm và dịch vụ tại Sàn thuốc. Chúng tôi cam kết cung cấp các sản phẩm chính hãng, với giá thành phải chăng. Chúc quý khách một ngày tràn đầy năng lượng và vui vẻ!"

Tài liệu tham khảo: https://drugbank.vn/


Câu hỏi thường gặp

Hapacol CS Day 650mg/5mg DHG - Thuốc điều trị cảm cúm, cảm lạnh hiện đang được bán sỉ và lẻ tại Sàn thuốc. Giá sản phẩm đã được chúng tôi cập nhật ở đầu trang. Đối với những sản phẩm chưa được cập nhật giá, hoặc để mua hàng, quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc và cập nhật giá mới nhất.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc có thể xảy ra tương tác và có tá dụng khác nhau ở mỗi người, vì thế chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên từ các chuyên gia y tế. Hãy trao đổi với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà hiện tại bạn đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ