Paracetamol 10mg/ml Allomed - Thuốc giảm đau, hạ sốt dạng tiêm

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)

 

author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2023-10-25 15:03:02

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-33956-19
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Dung dịch tiêm truyền
Đóng gói:
Túi 100ml
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

      Paracetamol 10mg/ml Allomed là thuốc giảm đau hạ sốt dạng tiêm hiệu quả. Thuốc chứa thành phần chính là Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt nhanh chóng. Khi sử dụng thuốc cần tuân thủ theo chỉ định của bác sĩ. Không nên dùng thuốc quá 10 ngày với người lớn và quá 5 ngày với trẻ em.

Thành phần của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Paracetamol (acetaminophen): 1g/100ml 

  • Tá dược vừa đủ

Dạng bào chế

  • Dạng dung dịch tiêm truyền

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Công dụng:

    • Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt. Thuốc tác dụng lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Paracetamol không có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

  • Chỉ định:

    • Dùng phổ biến nhất trong việc ngăn chặn các triệu chứng đau và sốt trong các trường hợp phổ biến như: đau đầu, đau răng, đặc biệt là đau sau khi trải qua cuộc mổ, hay bệnh nhân bị đau bụng kinh, đau nhức chân tay, đau sau khi tập thể dục thể thao bị chấn thương.

    • Ngoài ra tác dụng hạ thân nhiệt của Paracetamol được ưa dùng để giảm thân nhiệt cho bệnh nhân bị sốt vừa cho đến sốt cao.

Hướng dẫn sử dụng Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Cách dùng: 

    • Thuốc được dùng để tiêm

  • Liều dùng:

    • Không khuyến cáo dùng thuốc cho bệnh nhân người lớn quá 10 ngày và trẻ em không được quá 5 ngày dùng thuốc liên tục.

    • Liều dùng đối với người lớn và trẻ vị thành niên có cân nặng lớn hơn 50 kg: Truyền tĩnh mạch chậm cho người bệnh trong khoảng 10 cho đến 15 phút/ 1 chai thuốc 100 ml. chú ý là khoảng cách truyền giữa 2 liều kế tiếp nhau ít nhất là phải 4 giờ mới được truyền liều tiếp theo tránh tình trạng shock thuốc, quá liều dùng thuốc.

    • Liều dùng đối với trẻ em có cân nặng từ 10 kg cho đến 30 kg là: sử dụng truyền 1.5 ml dung dịch/ 1 kg cân nặng của trẻ/ 1 lần. Sử dụng tối đa cho đối tượng này là không được vượt quá 6 ml/ 1 kg cân nặng/ 1 ngày( ví dụ như trẻ nặng 30 kg thì truyền cho trẻ 45 ml dung dịch/ 1 lần và không quá 4 lần truyền/ 1 ngày)

Chống chỉ định của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Không dùng cho người mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của sản phẩm

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Lưu ý khi sử dụng cho một số đối tượng đặc biệt:

    • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú: Thận trọng khi sử dụng cho phụ nữ mang thai và cho con bú. Tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng.

    • Người lái xe: Thận trọng khi sử dụng cho đối tượng lái xe và vận hành máy móc nặng, do có thể gây ra cảm giác chóng mặt, mất điều hòa,..

    • Người già: Cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi sử dụng liều lượng cho người trên 65 tuổi.

    • Trẻ em: Để xa tầm tay trẻ em

    •  Một số đối tượng khác: Lưu ý khi sử dụng cho người mẫn cảm với các thành phần của sản phẩm

Ưu nhược điểm của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Ưu điểm:

    • Các thành phần có trong sản phẩm đã được giới chuyên gia kiểm định và rất an toàn khi sử dụng.

    • Nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng được sản xuất theo dây chuyền hiện đại.

    • Số lần sử dụng trong ngày ít.

  • Nhược điểm:

    • Hiệu quả nhanh hay chậm phụ thuộc vào cơ địa mỗi người.

    • Có thể gây ra các phản ứng quá mẫn nếu sử dụng quá liều lượng hoặc không đúng cách

Tác dụng không mong muốn của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Phát ban hoặc phản ứng dị ứng (hiếm gặp). 

  • Chóng mặt, khó ở, giảm huyết áp nhẹ sau khi tiêm IV hay đau tại chỗ tiêm.

  • Báo ngay cho bác sĩ các phản ứng phụ gặp phải để có biện pháp xử trí kịp thời.

Tương tác của Paracetamol 10mg/ml Allomed

  • Tương tác có thể làm giảm hiệu quả của sản phẩm hoặc gia tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ. Vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến của dược sĩ, bác sĩ khi muốn dùng đồng thời với các loại thuốc khác

Xử trí khi quên liều và quá liều

  • Quên liều: Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.

  • Quá liều: Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Bảo quản

  • Nơi thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng

Hạn sử dụng

  • 36 tháng

Quy cách đóng gói

  • Túi 100ml

Nhà sản xuất

  • Công ty TNHH Dược phẩm Allomed

Sản phẩm tương tự

Giá Paracetamol 10mg/ml Allomed là bao nhiêu?

  • Paracetamol 10mg/ml Allomed hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Paracetamol 10mg/ml Allomed ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 10mg/ml Allomed tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30.

  • Mua hàng trên website: https://santhuoc.net

  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

"Cám ơn quý khách hàng đã tin dùng sản phẩm và dịch vụ tại Sàn thuốc. Chúng tôi cam kết cung cấp các sản phẩm chính hãng, với giá thành phải chăng. Chúc quý khách một ngày tràn đầy năng lượng và vui vẻ!"

Tài liệu tham khảo:https://drugbank.vn/


Câu hỏi thường gặp

Paracetamol 10mg/ml Allomed - Thuốc giảm đau, hạ sốt dạng tiêm hiện đang được bán sỉ và lẻ tại Sàn thuốc. Giá sản phẩm đã được chúng tôi cập nhật ở đầu trang. Đối với những sản phẩm chưa được cập nhật giá, hoặc để mua hàng, quý khách vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc và cập nhật giá mới nhất.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc có thể xảy ra tương tác và có tá dụng khác nhau ở mỗi người, vì thế chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên từ các chuyên gia y tế. Hãy trao đổi với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà hiện tại bạn đang sử dụng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ